Detect Hardware เจอแต่โทรเข้าแล้วไม่ติด IVR

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

Detect Hardware เจอแต่โทรเข้าแล้วไม่ติด IVR

โพสต์โดย ujiwa » 21 มี.ค. 2011 10:34

พี่หนุ่ยครับ คือ ตอนนี้มีปัญหาที่ว่า ผมได้ทำการ Detect Card แล้วอะครับ แล้วก็ขึ้นสเตตัสเป็นสีเขียวแล้วอะครับ ทีนี้ผมลองโทรเข้าเบอร์บ้านเพื่อให้มันวิ่งเข้าไปที่ IVR แต่ผลคือ เงียบครับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย แต่สัญญาณโทรศัพท์ติดนะครับ ทีนี้ผมเลยลองมาดูตรง Console Asterisk อะครับ มันก็ไม่มีอะไรวิ่งเข้ามาเลยครับ คือ ธรรมดาถ้าเราโทรเข้าจะต้องมี Script วิ่งอยู่อะครับ แต่อันนี้เงียบกริบเลบครับ

ปัญหา
คือผมอยากทราบว่า จะต้องแก้ยังไงอะครับ
และเหตุผลที่เป็นแบบนี้เพราะว่าอะไรเหรอครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ujiwa

Re: Detect Hardware เจอแต่โทรเข้าแล้วไม่ติด IVR

โพสต์โดย nuiz » 21 มี.ค. 2011 13:47

ลองทำตามนี้ดูก่อนนะครับ ติดตั้งการ์ด TDM400 Series ถ้ายังไม่ได้อีกค่อยมาหาสาเหตุกันใหม่
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: Detect Hardware เจอแต่โทรเข้าแล้วไม่ติด IVR

โพสต์โดย ujiwa » 21 มี.ค. 2011 14:18

ครับผม ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองไปทำแล้วมาแจ้งนะครับ
ujiwa

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software