android register ช้า

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

android register ช้า

โพสต์โดย max0405 » 09 เม.ย. 2015 11:03

android register ช้ามาก หาก VPN เข้ามา ไม่ว่าจะเป็น Zoiper,3CX
iphone register เร็วมาก VPN เข้ามา ไม่ว่าจะเป็น Zoiper,3CX

ไม่ทราบเหตุผลได ที่ register ช้าเนื่องจากตัวผมเองใช้ iphone
max0405
Gold Member

Re: android register ช้า

โพสต์โดย max0405 » 09 เม.ย. 2015 12:37

ลืมบอก มือถือใช้ WiFi น่ะคับ หากใช้ 3G android จะเชื่อมต่อเร็วปกติ
max0405
Gold Member

โพสต์โดย nuiz » 15 เม.ย. 2015 22:27

ปัญหาที่ผมเคยเจอเวลาเชื่อมต่อ VoIP ผ่าน VPN คือ เชื่อมต่อ VPN ไม่ได้เลย พอ VPN ไม่ได้ VoIP ก็ไม่ได้ตามไปด้วย

** ตอนนั้นใช้ PPTP VPN บน Android ครับ ส่วนบน iPhone ไม่ได้ลอง **

มันอาจจะเป็นคนละเคสกับของคุณครับ แต่เผื่อเป็นไอเดีย

ใช้ vpn แบบไหนอยู่ครับ? ถ้าเป็น PPTP VPN อันที่มากับ Android หล่ะก็ มัน (อาจจะ) มีปัญหากับการเชื่อมต่อกับผ่านเน็ตเวอร์คที่ไม่ได้เปิด PPTP Passthrough ครับ ลองเช็คบนตัว Wifi Router/ADSL Router ดู

แต่ถ้าเชื่อมผ่าน Wifi ตามห้างคงแก้ไขยาก ยกเว้นแจ้งไปทางคอลเซ็นเตอร์ของ Wifi Operator ให้เขาแก้ไขให้

ไม่ก็ลองเปลี่ยนไปใช้ VPN แบบอื่นๆดูเช่น IPSec VPN, OpenVPN หรือ VPN ที่มากับ Firewall
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

โพสต์โดย max0405 » 15 เม.ย. 2015 22:59

nuiz เขียน:ปัญหาที่ผมเคยเจอเวลาเชื่อมต่อ VoIP ผ่าน VPN คือ เชื่อมต่อ VPN ไม่ได้เลย พอ VPN ไม่ได้ VoIP ก็ไม่ได้ตามไปด้วย

** ตอนนั้นใช้ PPTP VPN บน Android ครับ ส่วนบน iPhone ไม่ได้ลอง **

มันอาจจะเป็นคนละเคสกับของคุณครับ แต่เผื่อเป็นไอเดีย

ใช้ vpn แบบไหนอยู่ครับ? ถ้าเป็น PPTP VPN อันที่มากับ Android หล่ะก็ มัน (อาจจะ) มีปัญหากับการเชื่อมต่อกับผ่านเน็ตเวอร์คที่ไม่ได้เปิด PPTP Passthrough ครับ ลองเช็คบนตัว Wifi Router/ADSL Router ดู

แต่ถ้าเชื่อมผ่าน Wifi ตามห้างคงแก้ไขยาก ยกเว้นแจ้งไปทางคอลเซ็นเตอร์ของ Wifi Operator ให้เขาแก้ไขให้

ไม่ก็ลองเปลี่ยนไปใช้ VPN แบบอื่นๆดูเช่น IPSec VPN, OpenVPN หรือ VPN ที่มากับ Firewall

ขอบคุณคับเดี่ยวลองเปลี่ยน VPN ดู
max0405
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software