มีและไม่มีอะไรบ้างใน Elastix MT

Elastix Multi-Tenant for Service Provider
กฎการใช้บอร์ด
สำหรับโพสต์บทความและปัญหาเกี่ยวกับ Elastix MT

มีและไม่มีอะไรบ้างใน Elastix MT

โพสต์โดย nuiz » 10 ส.ค. 2015 23:06

โปรแกรมหลักๆใน Elastix MT ที่เราคุ้นเคยกันใน Elastix 2.5 นั้นยังอยู่ครบครับ เวอร์ชั่นเปลี่ยนใหม่ดังต่อไปนี้ (ตรวจสอบเวอร์ชั่นหลังจากอัพเดท Elastix MT แล้ว)

CentOS 6.4
Asterisk 11.13
Dahdi 2.10.0.1
MySQL 5.1.73
PHP 5.3.3
Apache (Httpd) 2.2.15
SQLite 3.6.20
Perl 5.10.1
iaxmodem 1.2.0
Postfix 2.6.6
Hylafax 4.3.10

ท่านที่ติดตั้งและอัพเดททีหลังผมน่าจะได้เวอร์ชั่นที่ใหม่กว่านี้ครับ

และที่หายไปครับ (หรืออาจซ่อนไว้แล้วผมหาไม่เจอ)
freePBX -> มิน่าฟีเจอร์ถึงหายไปเยอะเช่น DISA, Callback, Camp-On, ... ซึ่งก็เป็นที่แน่นอนแล้วว่า Elastix MT นี้ไม่ได้พึ่ง freePBX อีกต่อไปแล้ว เขาพัฒนาโค๊ดของเขาเอง ดังนั้นช่วงแรกๆก็อาจจะรู้สึกอึดอัดนิดหน่อยครับ ฟีเจอร์ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่แต่ก็เพียงพอต่อการใช้งานครับ
a2billing
openfire
web conference (มีแต่ audio conference -> meetme)
...
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix MT - The Unified Communications Solution for Service Provider