การฝากข้อความใน Asterisk

Asterisk Opensource IP Pbx

Re: การฝากข้อความใน Asterisk

โพสต์โดย rookie » 24 ม.ค. 2010 22:36

สำเร็จแล้วครับได้ละครับ ได้ทำตามคำแนะนำแล้วเห็นผลเลยครับอยากขอบคุณ คุณ voip4share มากๆครับสำหรับคำแนะนำดีๆและละเอียดมักๆครับผิดจากหลายๆที่เหมือนไม่อยาก
จะตอบเลยยังไงก็จะติดตามเรื่อยๆครับและจะหาปัญหามาถามบ่อยๆ...อิๆ :lol:

ขอบคุณมากครับขอบคุณจริงๆสำหรับคำแนะนำครับ
rookie
Silver Member

Re: การฝากข้อความใน Asterisk

โพสต์โดย voip4share » 24 ม.ค. 2010 23:57

ยินดีครับ คุณ Rookie ก็ฝีมือนะครับผมดูจากไฟล์ extensions.conf มีใช้ตัวแปรด้วย ผมเองยังเขียนไม่ได้ขนาดนั้นเลย เคยใช้แต่ Elastix มาซะชิน (มันง่ายไปก็เลยไม่ค่อยรู้อะไรมาก) พอมาจับ Asterisk แท้ๆก็เลยรู้สึกว่ามันไม่ง่ายเลยนะ
ติดปัญหาตรงได้ก็รบกวนโพสต์มาได้เลยครับ ผมอาจจะช่วยแก้ปัญหาได้นิดๆหน่อย ผมจะได้รู้ด้วยหน่ะครับ :D
voip4share
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server