สอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน Softphone

Asterisk Opensource IP Pbx

สอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน Softphone

โพสต์โดย CWASuwat » 05 มิ.ย. 2012 16:23

สอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน Softphone ครับ

Softphone ที่ใช้เป็น PortGO เมื่อใช้โทรนานๆ แล้วจะมีอาการเกี่ยวกับเสียงปลายทางจะเบาลงเรื่อยๆๆ

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ ใครเคยเจอ มีวิธีอย่างไรบ้างครับ

Note: BW เหลือใช้งานได้ปกติ
Connect Provider SIP ปกติ

ขอบคุณมากครับ
CWASuwat

Re: สอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน Softphone

โพสต์โดย seringeti_petch » 06 มิ.ย. 2012 15:08

ผมใช้ Bria ไม่มีปัญหาเลยครับ
ลองใช้ตัวอื่นดูรึยังครับ ถ้าตัวอื่นยังเป็นก็ไม่ใช่ปัญหาที่ Softphone ละครับ
Cheapest Direct Route to Cambodia
Route ของผม ถูกมากๆ ขอบอก :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
seringeti_petch
Gold Member

Re: สอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน Softphone

โพสต์โดย CWASuwat » 12 มิ.ย. 2012 12:51

seringeti_petch เขียน:ผมใช้ Bria ไม่มีปัญหาเลยครับ
ลองใช้ตัวอื่นดูรึยังครับ ถ้าตัวอื่นยังเป็นก็ไม่ใช่ปัญหาที่ Softphone ละครับ

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล แต่อยากได้ของ free ครัย :D :D :D
CWASuwat

โพสต์โดย seringeti_petch » 12 มิ.ย. 2012 15:19

CWASuwat เขียน:
seringeti_petch เขียน:ผมใช้ Bria ไม่มีปัญหาเลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล แต่อยากได้ของ free ครัย :D :D :D

ของฟรีมีอยู่ทั่วไป :lol:
Cheapest Direct Route to Cambodia
Route ของผม ถูกมากๆ ขอบอก :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
seringeti_petch
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server