แนะนำโปรแกรม CDR-Stats

Asterisk Opensource IP Pbx

แนะนำโปรแกรม CDR-Stats

โพสต์โดย nuiz » 06 ก.ค. 2010 17:33

CDR-Stats เป็นอีกโปรแกรมหนึ่งที่เอาไว้เรียกดู CDR (Call Detail Record) ของ Asterisk ปัจจุบันเป็นเวอร์ชั่น 1.0.2 แล้วนะครับ พัฒนาโดย start2billing บริษัทเดียวกับที่พัฒนาโปรแกรม A2Billing เป็น Open Source นะครับ ผมคิดว่าโปรแกรมตัวนี้น่าจะเป็นหลานของโปรแกรม Asterisk-Stat นะครับ

โปรแกรมนี้นอกจากจะเอาไว้ดู CDR ของ Asterisk ด้วยเว็บเบสแล้ว ยังวิเคราะห์การโทรได้ด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าต้องดีกว่า Asterisk-Stat แน่ๆ ใครที่ใช้อยู่ลองติดตั้ง CDR-Stats เพิ่มเติมแล้วเอามาแชร์หรือเอารูปมาแบ่งๆกันดูก็ได้นะครับ

ผมยังไม่ได้ลองเลย ไว้ว่างๆก่อน

ดาวน์โหลด http://www.cdr-stats.org/download/
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server