ผมมีข้อสงสัย เกี่ยวกับ asterisk ครับ

Asterisk Opensource IP Pbx

ผมมีข้อสงสัย เกี่ยวกับ asterisk ครับ

โพสต์โดย profez » 15 มี.ค. 2012 15:38

คือผมยังใหม่กับ VoIP มากๆเลยครับ เลยมีข้อสงสัยบางข้อครับ

1. ถ้าผมต้องการใช้ asterisk สิ่งที่ผมต้องการคือ คอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง, สายโทรศัพท์ และ การ์ดที่ไว้แปลงสัญญาณถูกต้องไหมครับ หรือว่าต้องมีอะไรเพิ่มเติมอีกครับ
2. การ์ดที่ผมพูดถึงนี่เวลาไปซื้อนี่ต้องเรียกว่าอะไรครับ
3. เวลาใช้งานต้องผ่าน SIP provider ไหมครับ
4. แล้วตัว asterisk กับ freeswitch นี่ทำงานเหมือนกันรึเปล่าครับ

ขอบคุณผู้รู้ทุกๆท่านครับ
profez

Re: ผมมีข้อสงสัย เกี่ยวกับ asterisk ครับ

โพสต์โดย chollathee » 15 มี.ค. 2012 23:37

ข้างบนขวามือ มีช่องค้นหาอยู่นะครับ

หรือจะลองค้นหาผ่าน Google ก็ได้ครับ เช่น asterisk เบื้องต้น, เริ่มต้นกับ asterisk ฯลฯ

ตัวอย่างก็ประมาณนี้นะครับ
asterisk-sip-server-f12/asterisk-t182.html
http://forum.asteriskthailand.com/index ... html#msg50
chollathee
Gold Member

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server