สอบถาม Asterisk 11.0.0 กับปัญหา X-lite ไม่สามารถ Register ได

Asterisk Opensource IP Pbx

Re: สอบถาม Asterisk 11.0.0 กับปัญหา X-lite ไม่สามารถ Register ได

โพสต์โดย Korakod » 13 ก.ย. 2012 09:56

nuiz เขียน:มี 5060 แสดงว่า Asterisk ทำงานอยู่ครับ ต่อไปเช็คพวก iptables ว่ามันรันอยู่หรือเปล่า
chkconfig --list iptables

ถ้าเห็น on แสดงว่ามันรันอยู่แน่ๆ ให้ stop

chkconfig iptables off
service iptables stop

อยากให้ติดตั้ง ngrp มอนิเตอร์ sip message ดู หาดูจากบทความอื่นๆในเว็บครับ

เย็นนี้ จะกลับไปลองดู ตามที่ K.nuiz แนะนำมา ขอบคุณ มากครับ :D
Korakod
Silver Member

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Asterisk SIP Server