ปิดเสียงบี๊บตอนที่เรากดปุ่มคีย์บอร์ดผิด

โปรแกรมบน CentOS ที่ควรติดตั้งใช้งานร่วมกับ VoIP Server

ปิดเสียงบี๊บตอนที่เรากดปุ่มคีย์บอร์ดผิด

โพสต์โดย nuiz » 10 มิ.ย. 2020 22:55

ปกติเวลาผมจะรันคำสั่งบน CentOS ผมก็จะ SSH เข้าไป ก็จะไม่เจอปัญหาเสียงบี๊บตอนเวลากดปุ่ม Backspace ลบคำสั่ง ทีนี้พอผมมาใช้คีย์บอร์ดที่ต่อกับเครื่อง CentOS ถ้ากดนานเกินจนลบหมดแล้วแต่ยังไม่ยอมปล่อยปุ่ม Backspace จะได้ยินเสียงบี๊บ

คำสั่งนี้จะปิดไม่ได้ CentOS ส่งเสียงบี๊บออกมาครับ
โค้ด: เลือกทั้งหมด
echo 'set bell-style none' >> ~/.inputrc

แล้ว logout/login ใหม่ก็จะไม่มีเสียง beep แล้วเวลากดปุ่มผิดบนคีย์บอร์ด
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง CentOS - The Community Enterprise Operating System