เกริ่นก่อนครับ...

Hardware & Software For Internet Connectivity

เกริ่นก่อนครับ...

โพสต์โดย nuiz » 07 พ.ย. 2019 12:15

ผมเพิ่งเข้าวงการ Mikrotik ได้ไม่นาน...
1. คำศัพท์เทคนิคบางคำผมอาจจะเรียกชื่อผิดไปบ้าง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
2. จากที่ผมสังเกตุมา มีวิธีการคอนฟิกแบบอื่นๆอีกที่ทำให้ได้ผลลัพธ์แบบเดียวกัน ดังนั้นวิธีที่ผมใช้อาจจะแตกต่างจากที่ท่านอื่นใช้
3. ผมมี RB2011 อยู่ 2 เครื่องในการทดสอบ เมนูและเทคนิคต่างๆในบทความน่าจะนำไปใช้กับ Mikrotik รุ่นอื่นๆได้อยู่ครับ
4. พยายามจะทำบทความ Mikrotik เพื่มเรื่อยๆครับ ทั้งบทความบนเว็บบอร์ดนี้และคลิ๊ปบน Youtube ครับ

รวมเทคนิคการใช้งาน Elastix
รวมเทคนิคการใช้งาน Asterisk
รวมเทคนิคการใช้งาน Issabel
รวมเทคนิคการใช้งาน FreePBX
รวมเทคนิคการใช้งาน RasPBX - Asterisk on Raspberry Pi
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Mikrotik - RouterOS/SwitchOS