Issabel เริ่มดังแล้วครับ เหมือน Elastix ในตำนาน

Your Open Source Solution For Unified Comunnications And More…

Issabel เริ่มดังแล้วครับ เหมือน Elastix ในตำนาน

โพสต์โดย nuiz » 08 ส.ค. 2019 12:46

ผมเจอ Logo ของ Issabel ในเว็บ Grandstream ครับ น่าจะตั้งแต่วันที่ 25/7/61 ครับ - ดูจากวันที่ในเว็บ

รูปภาพ

ซึ่งผมเดาเอาเองว่า

1. Issabel กำลังดังขึ้นเรื่อยๆ
2. Issabel มีรายได้จากผู้ผลิตอุปกรณ์ VoIP

ฉะนั้นใครที่มุ่งไปทาง Issabel ก็มั่นใจได้เลยว่านับจากนี้ไป Issabel จะยังคงมีอยู่แน่นอนครับ ไม่หายไปไหน มีให้เราอัพเดทได้เรื่อยๆ และยังคงฟรี

เทคนิคการใช้งาน Issabel
เทคนิคการใช้งาน Elastix
เทคนิคการใช้งาน Asterisk
เทคนิคการใช้งาน FreePBX
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Issabel - Open Source Solution For Unified Comunnications