รายการ Public IP Address ของประเทศไทย

เรื่องทั่วไปที่ไม่รู้จะโพสต์หรือหาอ่านได้ในกระทู้ไหน หรือเรื่องที่อยากให้ผมเขียน

Moderator: jubjang

รายการ Public IP Address ของประเทศไทย

โพสต์โดย nuiz » 16 เม.ย. 2019 08:18

ข้อมูลนี้ผมได้มาจากเว็บนี้นะครับ https://lite.ip2location.com/thailand-ip-address-ranges แต่เอามาใส่ในไฟล์ Excel ให้เอาไปใช้กันได้ง่ายขึ้น เป็นรายชื่อ Public IP Address ของประเทศไทยครับ ไม่รู้ว่าข้อมูลนี้จะอัพเดทมั๊ย แต่จากที่ผมลองใช้งานมาสักระยะก็ใช้ได้ตลอดครับ - ทดสอบโดยการคอนฟิก iptables ให้เข้าพอร์ต 18888 ได้เฉพาะจากไอพีกลุ่มนี้ แล้วลองใช้งานจากหลายๆ ISP เข้าได้ตลอด แต่พอใช้งานผ่าน VPN ของต่างประเทศ ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ครับ

Thailand_Public_IP Address_20190416.xlsx
(32.93 KiB) ดาวน์โหลด 28 ครั้ง
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง กระทู้ทั่วไป - ฝากคำถาม