เอา Elastix ทำเป็น Voice logger

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

เอา Elastix ทำเป็น Voice logger

โพสต์โดย anirud » 23 ส.ค. 2015 09:47

รบกวนสอบถามครับ ถ้าจะเอา Elastix มาทำเป็น Voice logger ติดตั้งหลัง PBX ให้บันทึกเสียงอัตโนมัติเมื่อมีการยกรับสาย พร้อมกับบันทึก Call id ที่โทรเข้ามาด้วยจะทำได้หรือไม่ครับ
anirud
Silver Member

Re: เอา Elastix ทำเป็น Voice logger

โพสต์โดย nuiz » 23 ส.ค. 2015 12:43

ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ท่านอื่นอาจคิดต่าง

สามารถทำได้ครับ "แต่" ต้นทุนจะแพงมากเมื่อเทียบกับซื้อเครื่อง Voice Logger มาใช้งาน เพราะเครื่อง Voice Logger แบบ Standalone (ไม่ต้องใช้คอมพิวเตอร์) แค่เราเอามาต่อคั่นระหว่างเบอร์โทรศัพท์และตู้สาขาก็บันทึกได้แล้ว จะฟังผ่านแลนหรือผ่านเน็ตก็ทำได้ ดาวน์โหลดไฟล์เสียงออกมาก็ทำได้

หากคุณใช้ Elastix คุณต้องเอาเบอร์โทรศัพท์มาต่อเข้าเครื่อง Elastix โดยผ่านตัวอุปกรณ์ FXS/FXO แล้วค่อยต่อไปเข้าตู้สาขาอีกที ต้นทุนของคุณก็จะมี อุปกรณ์ FXS/FXO, เครื่องคอมพิวเตอร์ และค่าแรงติดตั้ง Elastix (กรณีที่คุณไม่ได้ทำเอง)

ประมาณนี้ครับ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: เอา Elastix ทำเป็น Voice logger

โพสต์โดย anirud » 23 ส.ค. 2015 13:46

ขอบคุณครับ เดี๋ยวเป็นข้อมูลไปตัดสินใจอีกทีครับ
anirud
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software