ขึ้น WARNING แบบนี้คืออะไรครับ

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

ขึ้น WARNING แบบนี้คืออะไรครับ

โพสต์โดย Cyber7 » 08 ธ.ค. 2014 10:50

ขึ้น WARNING แบบนี้คืออะไรครับ บางครั้งก็ไม่ยอม Register ต้องเข้าไปกด submit Cheng ใน Edit Siptrunk เพื่อให้ Reload ใหม่ หรือ Restart เครื่อง ก็จะกลับมา Register ได้

[attachment=0]Capture.JPG[/attachment][img][/img]
แนบไฟล์
WARNING
Capture.JPG (169.6 KiB) เปิดดู 2822 ครั้ง
Cyber7
Silver Member

Re: ขึ้น WARNING แบบนี้คืออะไรครับ

โพสต์โดย nuiz » 08 ธ.ค. 2014 11:56

ข้อความตามรูปที่คุณโพสต์มานั้นเป็นเพราะว่าใน Dialplan ของ Asterisk ไม่มี Context ชื่อนั้นๆอยู่ครับ ไม่ต้องกังวลเพราะมันไม่ได้ใช้งาน เป็นปัญหาของ FreePBX ที่คนทำไม่เช็คให้ดีก่อนว่าทำ Context ไม่ครบ

แต่ไม่มีผลต่อการใช้งานครับ คอนเฟิร์ม!!!!

แต่ถ้าอยากปิดไม่ให้มันฟ้องอย่างในตัวอย่างก็ทำได้ครับ เปิดไฟล์ /etc/asterisk/extensions_custom.conf แล้วเพิ่มบรรทัดพวกนี้ต่อท้าย

[park-hints-custom]
[park-return-routing-custom]
[park-orphan-routing-custom]
ใส่ไปให้ครบ... ก็เยอะอยู่นะ

แล้วรันคำสั่ง asterisk -rx "dialplan reload" บน Linux prompt
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

Re: ขึ้น WARNING แบบนี้คืออะไรครับ

โพสต์โดย Cyber7 » 10 ธ.ค. 2014 01:06

ขอบคุณครับ
Cyber7
Silver Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software