elastix เปลียน sip port ไม่ได้

Elastix IP Pbx

Moderator: jubjang

elastix เปลียน sip port ไม่ได้

โพสต์โดย jamesjah » 30 ส.ค. 2014 12:31

ผมเข้า http://x.x.x.x/admin แล้ว freepbx เวอร์ชั่น 2.5.2.2 เพื่อเปลี่ยน sip port โดย

คลิ๊กแท๊ป Tools
คลิ๊ก Asterisk SIP Settings
มองหาบรรทัด Bind Port ครับ ซึ่งอยู่ด้านล่างๆของหน้า ใส่ตัวเลข 5252 ในช่อง Bind Port ตามตัวอย่างครับ

แตไม่สามารถ คลิ๊ก Asterisk SIP Settings ผมหาเมนูไม่เจอครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ
jamesjah
Bronz Member

Re: elastix เปลียน sip port ไม่ได้

โพสต์โดย nuiz » 30 ส.ค. 2014 13:11

ถ้าคุณใช้ Elastix 2.5.x เมื่อเข้า /admin จะเป็น FreePBX เวอร์ชั่นใหม่ครับ 2.11.x ซึ่งเขาเปลี่ยนหน้าตาไปเยอะมาก คอนฟิกที่ว่าจึงไม่ได้อยู่ที่ตำแหน่งเดิมแล้ว

เมนูใหม่คือ Settings -> Asterisk SIP Settings ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง Elastix - Unified Communications Software