แนะนำการ์ด 16 FXO PCI

ตัวแทนจำหน่ายสินค้าวีโอพีในในประเทศไทย

Moderator: jubjang

กฎการใช้บอร์ด
โพสต์สินค้าที่มีจำหน่ายได้เลยครับ แต่ขอเฉพาะที่เกี่ยวกับวีโอไอพีนะครับ

แนะนำการ์ด 16 FXO PCI

โพสต์โดย nuiz » 11 เม.ย. 2012 09:51

หน้าตาการ์ดเป็นแบบในรูปครับ ติดตั้งในสล๊อตแบบ PCI ติดตั้งง่ายมากครับ มีขั้นตอนให้อย่างละเอียดเลย

รูปภาพ

** รูปการ์ดเต็มๆครับ แต่ใส่โมดูลไม่ครบ **
รูปภาพ

** ในรูปใส่โมดูลไม่ครบนะครับ ถ้าครบ 16 พอร์ตจะมีทั้งหมด 8 โมดูลๆละ 2 พอร์ต **
รูปภาพ

รูปภาพ

จะเห็นว่ามีช่อง RJ-45 จำนวน 4 ช่อง แต่ไม่ได้มีไว้ให้ต่อสาย LAN นะครับ เอาไว้ต่อสายโทรศัพท์ RJ-45 ช่องหนึ่งมีพอร์ตโทรศัพท์ 4 พอร์ตอยู่ด้านใน เวลาซื้อการ์ดจะแถมสายแปลงออกมาเป็น RJ-11 สี่พอร์ตให้ครับ ให้ 4 เส้นเลย (ถ้าซื้อครบ 16 พอร์ต)

** ซื้อไม่ครบ 16 พอร์ตก็ได้นะครับ ติดต่อ คุณหนุ่ย ได้ตลอดเวลาครับ 0851618439 เบอร์นี้เปิดทำการทุกวัน หรืออีเมล์ iamaladin@gmail.com เหมือนมีที่ปรึกษา VoIP ส่วนตัว จริงจัง จริงใจ ไม่ทอดทิ้ง **

ขอขอบคุณเว็บไซต์ http://www.buyasteriskcard.com ที่เอื้อเฟื้ออุปกรณ์มาให้ทดสอบ

บทความที่เกี่ยวข้อง
เทคนิคการติดตั้งการ์ด 16 Port
** หากมีปัญหากับอุปกรณ์ที่ซื้อมาเองหรือบริการที่ทำขึ้นมาเอง ให้โพสต์ถามในเว็บบอร์ดนี้นะครับ **
** งานเร่งด่วนติดต่อว่าจ้างที่เบอร์ 08-5161-9439 อีเมล์ iamaladin@gmail.com ไลน์ NuizVoip ครับ **
nuiz
Diamond Member

ย้อนกลับไปยัง ตัวแทนจำหน่ายสินค้า